09CS - University Of Science
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 

Chuyển đến trang : 1, 2, 3  Next
nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ Clock110Tue Apr 06, 2010 1:08 am

Anonymous

Khách viếng thăm

Khách vi

Bài gửiTiêu đề: nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~

5/4
13h : Thức dậy, đói bụng. May quá, chị T đang ăn bánh tráng với cá ngừ kho cà chua. Thế là ăn ké được 1 bữa→ Khỏi tốn tiền cơm.
13h15: Thay đồ, chuẩn bị lên trường dự đại hội chi đoàn → Mệt, chán, nản.
13h30: Đi đến trường dưới cái nắng chang chang. Chân thì bước mà cái miệng liên tục nguyền rủa. Tụi quỉ này làm cái jì đâu không biết, trưa nắng chang chang bắt người ta lên trường. Phải ráng thôi, đói điểm rèn luyện lắm rồi! Không biết có ông bà nào bán ĐRL không cho tui mua zới…khe kkhe. Công nhận bạn Thông cao tay thiệt, tuyên bố không điểm danh đợi đến giữa buổi phát giấy đánh giá đoàn viên sẵn tiện điểm danh lun→ khỏi trốn→bờ rồ thiệt nhen.
14h: Tới lớp, mồ hôi nhễ nhại. Công nhận xôm tụ thiệt. Đây là lần đầu tiên mà mình dự_ hôm trước điểm danh xong chuồn về sớm_ nên cũng hơi bỡ ngỡ. Nhìn qua 1 lượt những gương mặt sáng giá của 09CS đây sao! Nói thiệt chẳng thấy có chút cảm tình nào cả…khe khe. Nhưng trừ Tuấn Anh, Thông ra. Trời thằng này là thằng nào vậy ta. Quay qua, quay lại hỏi tụi bạn mới biết nó học chung lớp với mình. Giờ mới được chiêm ngưỡng dung nhan. Mà bạn ấy làm jì mà cứ ôm khư khư cái laptop hoài vậy cà. Sợ mất hử. Bộ hôm nay cũng có chơi trò chơi nữa sao ta. Đến phần hát của Thái Dương . Good good.Thích TD hát ghê. Ông kẹ này hát hay dễ sợ, dễ thương nữa chứ. Nhưng mà hôm nay cắt cái đầu bờm thiệt, nhận không ra luôn. Tính nói nó sao không cắt ngắn hơn chút nữa cho giống bạn DL lun hen→Xong phim.
Hôm nay đi họp chắng có jì nghe lọt lỗ tai cả. Trừ cái tin năm sau được chuyển về NVC→Sướng. Tụi nó nói lỗ tai này nó lại chui qua lỗ tai kia. Mà công nhận trưa nay lớp mình như gánh hát thiệt. Có 1 cái micro mà hết đứa này giành đến đứa kia giành, mà bà lao công cũng ác thiệt sao bả không đưa cho tụi nó mỗi đứa 1 cái cho thỏa chí tang bồng→ nói cho đã.
Nguyên 1 BCS lớp tự biên tự diễn, ở dưới đây chỉ biết cười trừ. Đã vậy còn đến phần diễn thuyết của bạn Mây nữa chứ, nhờ bạn mà mình ngủ được một giấc. Hồi đầu học quân sự, mình chỉ có thiện cảm với Luyện, Tuấn Anh, Thái Dương và nhất là Hiếu (tiếc rằng anh chàng này đạ chuyển trường rồi). À, anh Bằng nữa chứ nhỉ. Còn chị Oanh thì thui, em xin can. Chị ấy lúc nào cũng ờ trên cột điện cà, không ai dám rủ chị xuống đất chơi, vì sợ chị không thích nghi nổi. khe khe.
Suốt cả buổi bạn Thông cứ ra rả cái điệp khúc: ‘’lớp chúng ta không đoàn kết…bạn nào không hài lòng gì thì cứ nói để BCS biết mà sửa chửa…Nói thiệt nha, nếu là mình có cho tiền thì mình cũng không nói đâu. Không phải vì sợ khoảng hơn 200 nhân trong lớp , mình chỉ sợ BCS lớp thôi. Một cái miệng của bạn cũng đủ đè bẹp hơn cả chục đứa tụi mình . Cãi không lại, ai cũng cho là mình đúng, mấy bạn có tài hùng biện bẩm sinh từ nhỏ mà, phải không?
Nhìn Thông cũng thấy thương, mình cảm nhận được bạn lăng xả cũng dữ dội lắm, cả Trúc nữa, mình thấy được sự quan tâm của mấy bạn đối với lớp. Thông cứ nói sao lớp mình thấy xa lạ quá, ai cũng dửng dưng cả. Thông không biết thiệt hả? Người ta thường nói không có lửa làm sao có khói. Nói thiệt, những hành động, lời nói, việc làm của các bạn không phải xuất phát từ trái tim mà chung quy nó cũng chỉ xuất phát từ điểm rèn luyện. Mình xin lỗi Thông, Trúc, Thái Dương, Thanh, Tuấn Anh… mình không có ý nói các bạn.
Mình không biết rằng các bạn hoàn thành công việc tốt đến cỡ nào, được anh chị lớp trên khen dữ dội cỡ nào. Nhưng BCS đã vô tình tạo nên một lỗ hổng rất sâu trong lòng tụi tui. BCS có bao jờ tự hỏi mình làm được jì cho lớp chưa? Mình không đề cập đến chuyện các bạn tổ chức được chương trình này nọ. Mình không cần. Tất cả chỉ là giả tạo. Hãy thực tế chút đi. Có bao giờ BCS đi qua một nhân trong lớp mà cười tươi không? Chỉ cần một nụ cười la đủ kéo BCS về với lớp rồi. Các bạn nói lớp mình xa cách, nhưng không đâu, sao không nhìn tụi a10 kìa, chơi rất thân với nhau. Ngay cả nhóm mình cũng vậy, cực kỳ vui vẻ, vẫn còn rất nhiều, nhiều nhóm khác nữa. Họ gắn bó mật thiết đến cỡ nào, họ chơi đẹp đến cỡ nào. BCS nói tụi mình không tham gia hoạt động ư? Tham gia dữ dội zô để rồi nguyên dàn BCS phải ngồi lỳ trong phòng F205 để học lại môn Lý cơ!!! BCS đi chơi chung zới nhau, BCS nói chuyện zới nhau, BCS làm…với nhau!!! BCS thật sự chỉ là những hình nhân di động mà thôi. Mình nói có jì không phải đừng phật lòng. Mình viết những suy nghĩ hơi chủ quan, mình nghĩ sao nói vậy. Dù sao đây là diễn đàn của lớp mà phải không? Tự do ngôn luận mà phải không?
Mình cũng không phủ nhận rằng BCS đã làm nhiều việc cho lớp, mình cũng rất cám ơn vì điều đó. Nhưng đừng quá quan trọng bề ngoài, hãy nhìn sâu vào bên trong một chút đi. Bài viết này có thể gây nên một cú shock cho các bạn nhưng mà mình mong rằng trong BCS sẽ cho mình một câu trả lời rằng:’’mình đã đúng hay sai?’’ Mình không mong sẽ nhận được câu trả lời này từ Thông, Trúc, Thái Dương mà hãy là một nhân khác trong BCS.
Bây jờ tới lượt mình tự sám hối đây, sao mà phê bình người khác dữ vậy trời, nghiệt báo mà mình gây ra chắc hẳn là lớn lắm đây!!!

nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ Clock110Tue Apr 06, 2010 2:07 pm

Anonymous

Khách viếng thăm

Khách vi

Bài gửiTiêu đề: Re: nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~

Cho một phiếu tán thành và một phiếu phản đối.
Nhân đây mình đặt một vấn đề: có khi nào BCS cầm trên tay những tờ giấy điểm danh các hoạt động,cuộc thi... và suy nghĩ chỉ quanh đi quẩn lại đc vài cái tên,đó là một vấn đề đấy

nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ Clock110Tue Apr 06, 2010 2:34 pm

Abyssal_Blue_Ocean
Nhân viên quét dọn forum

WebMasters

Abyssal_Blue_Ocean

WebMasters

Nam
Tâm trạng : nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ Busy
Thú cưng : nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ Thgrou11
Tổng số bài gửi 597
Coins 52495
Cám ơn : 126
Đến từ Notthingness
Nghề nghiệp/Sở thích 0918090-09CSH
Status : Nhân viên quét dọn forum

moth_09cs đã viết:
Mình không mong sẽ nhận được câu trả lời này từ Thông, Trúc, Thái Dương mà hãy là một nhân khác trong BCS
như mong muốn của bạn, mình hok phải Thông, Trúc hay Thái Dương, mình vốn cũng là thành viên BCS, và chắc bạn cũng biết mình rồi, vậy nên mình có tư cách trả lời chứ?
moth_09cs đã viết:
Chân thì bước mà cái miệng liên tục nguyền rủa. Tụi quỉ này làm cái jì đâu không biết, trưa nắng chang chang bắt người ta lên trường. Phải ráng thôi, đói điểm rèn luyện lắm rồi! Không biết có ông bà nào bán ĐRL không cho tui mua zới…khe kkhe. Công nhận bạn Thông cao tay thiệt, tuyên bố không điểm danh đợi đến giữa buổi phát giấy đánh giá đoàn viên sẵn tiện điểm danh lun→ khỏi trốn→bờ rồ thiệt nhen.
Đầu tiên, mình cảm ơn bạn đã tham gia buổi sinh hoạt ngày hôm qua, và cảm ơn lần nữa vì đã dám nói lên suy nghĩ của mình. Và mình cũng chỉ có thể nói thế này: "bạn hok sai, nhưng cũng hok đúng".
Mình cũng muốn hỏi bạn một câu: trong một buổi sinh hoạt Đoàn, trách nhiệm của mỗi thành viên tham gia là gì? bạn có biết hok? Việc các bạn tham gia để đối phó, trong khi họp lại hok chú ý tham gia liệu có đúng hok???

moth_09cs đã viết:
Hôm nay đi họp chắng có jì nghe lọt lỗ tai cả. Trừ cái tin năm sau được chuyển về NVC→Sướng. Tụi nó nói lỗ tai này nó lại chui qua lỗ tai kia. Mà công nhận trưa nay lớp mình như gánh hát thiệt. Có 1 cái micro mà hết đứa này giành đến đứa kia giành, mà bà lao công cũng ác thiệt sao bả không đưa cho tụi nó mỗi đứa 1 cái cho thỏa chí tang bồng→ nói cho đã.
Nếu mà được phép mượn dụng cụ thoải mái như vậy thì mình cũng có thể đem các mẫu áo cho các bạn xem từ hôm qua luôn, chứ hok phải để chờ năn nỉ các thầy, xin phép để chiếu slide cho các bạn đâu.
moth_09cs đã viết:
Nói thiệt, những hành động, lời nói, việc làm của các bạn không phải xuất phát từ trái tim mà chung quy nó cũng chỉ xuất phát từ điểm rèn luyện
Nếu hành động của bọn mình đều chỉ xuất phát từ điểm rèn luyện, thì có lẽ mình cũng chẳng cần tham gia hoạt động nữa, vậy bạn nghĩ xem, mình tích cực tham gia nhiều hoạt động của lớp để làm gì?
moth_09cs đã viết:
Mình không biết rằng các bạn hoàn thành công việc tốt đến cỡ nào, được anh chị lớp trên khen dữ dội cỡ nào. Nhưng BCS đã vô tình tạo nên một lỗ hổng rất sâu trong lòng tụi tui. BCS có bao jờ tự hỏi mình làm được jì cho lớp chưa? Mình không đề cập đến chuyện các bạn tổ chức được chương trình này nọ. Mình không cần. Tất cả chỉ là giả tạo. Hãy thực tế chút đi. Có bao giờ BCS đi qua một nhân trong lớp mà cười tươi không? Chỉ cần một nụ cười la đủ kéo BCS về với lớp rồi.
"giả tạo"......
Nói thật, đúng là mình chưa quen mặt hết tất cả các bạn trong lớp, nhiều lần mình cũng phải hỏi lại tên các bạn, đây là thiếu sót lớn, nhưng lớp ta quá đông. Và, mình cũng tự hào, số bạn trong lớp mà mình đã quen biết và nói chuyện, cũng hok nhỏ. Mỗi lần đi qua 1 thành viên trong lớp, mình đều mỉm cười rất tươi, nhiều khi còn đùa giỡn, và có lẽ, mình cũng đã từng cười với bạn chứ?

moth_09cs đã viết:
Các bạn nói lớp mình xa cách, nhưng không đâu, sao không nhìn tụi a10 kìa, chơi rất thân với nhau. Ngay cả nhóm mình cũng vậy, cực kỳ vui vẻ, vẫn còn rất nhiều, nhiều nhóm khác nữa. Họ gắn bó mật thiết đến cỡ nào, họ chơi đẹp đến cỡ nào.
Mình nói thế này, các bạn chơi theo nhóm, gắn bó với nhau, mình biết, nhóm a10, trong qs, nếu mình nghĩ đúng, mình cũng biết, vì mình cũng chơi rất thân với các bạn ấy. Hok chỉ nhóm a10, mình còn chơi với nhiều nhóm khác nữa. Nhưng các bạn có biết, khi các bạn chỉ chơi chung với nhóm mình, mà hok quan tâm tới cả lớp, thì lớp ta sẽ bị xé lẻ ra hok??? Như vậy có còn là một lớp, một tập thể hay hok? Nếu vậy chắc cũng chẳng cần lớp có tên là 09CS nữa, mà nên đổi thành "các nhóm 09CS" thì đúng hơn.
moth_09cs đã viết:
BCS nói tụi mình không tham gia hoạt động ư? Tham gia dữ dội zô để rồi nguyên dàn BCS phải ngồi lỳ trong phòng F205 để học lại môn Lý cơ!!! BCS đi chơi chung zới nhau, BCS nói chuyện zới nhau, BCS làm…với nhau!!! BCS thật sự chỉ là những hình nhân di động mà thôi. Mình nói có jì không phải đừng phật lòng. Mình viết những suy nghĩ hơi chủ quan, mình nghĩ sao nói vậy.
Bạn nói tham gia nhiều để rồi ngồi lỳ trong phòng học lại, vậy là gần 90% sinh viên khoa sinh rớt môn lý đều tham gia tích cực các hoạt đông? bạn có nghĩ tới các bạn hok tham gia phong trào nào, chỉ chăm chăm vô học, mà cũng ngồi cùng phòng học lại với bọn mình? Chúng ta là sinh viên, là thanh niên, chúng ta phải năng động, phải tham gia hòa nhập cộng đồng, chứ sao lại thụ động, chỉ học những điều có trong sách vở, như vậy làm sao có thể vào đời được?
Mình hok phật lòng, cũng hok nghĩ gì cả, mình còn phải cảm ơn bạn đã nói ra suy nghĩ của mình. Phê bình và tự phê nình là điều nên làm. Nhưng mình xin đính chính lại: BCS hok chơi chung vơi nhau, chỉ họp chung thôi, chẳng qua do họp nhiều nên các bạn thấy bọn mình hay đi chung, thực sự BCS bọn mình chia về các nhóm lẻ trong lớp, chơi và nói chuyện với các bạn. Nếu bạn muốn, có thể tự mình kiểm tra lại

Rồi, mình đã trả lời hết các bức xúc của bạn. Mọi người nếu có ai thấy mình sai chỗ nào, cứ góp ý thẳng thắn. Một lần nữa, cảm ơn bạn đã nói lên ý kiến của mình, mong là các thành viên khác trong lớp đều có thể nói lên được suy nghĩ bản thân như bạn

nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ Clock110Tue Apr 06, 2010 5:15 pm

lizard_7
tờ u nặng cờ cấp độ cao

Moderator

lizard_7

Moderator

Nam
Tâm trạng : nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ Cool
Thú cưng : nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ Thdolp11
Tổng số bài gửi 154
Coins 51628
Cám ơn : 8
Đến từ Thành phố mang tên Bác
Nghề nghiệp/Sở thích Sinh viên 09CS
Status : tờ u nặng cờ cấp độ cao

Hihi, bạn ơi! Nếu như theo lời bạn nói thì BCS tụi mình rất tệ phải không nào? Cho nên với tư cách là một thành viên trong BCS, mình cũng xin được nói ra vài điều mà mọi người trong BCS đều biết nhưng chả ai muốn nói ra làm gì.
Thế có bao giờ bạn đến lớp sớm chưa? Bạn, nếu để ý kỹ, sẽ thấy được một vật nhỏ nhưng rất quan trọng đối với thầy cô khi giảng bài đó. Chính là chiếc micro đấy. Vậy đã có bao giờ bạn đi lấy chiếc micro ấy chưa nhỉ? Mình cũng ít khi đi lấy lắm. Vì đó là một công việc rất nhỏ của lớp trưởng.
Vậy bạn có biết lớp trưởng phải làm những gì nữa không? Lớp trưởng phải lên phòng đào tạo thường xuyên nè để biết thông báo về những sự kiện của lớp nè, lớp trưởng phải luôn là người nắm bắt được trong lớp đang có những vấn đề gì đang xảy ra nè. Hay lớp trưởng cũng là người phải biết nhiều về các bạn để có thể giúp đỡ những bạn có hoàn cảnh khó khăn.
Ngoài ra, lớp trưởng của lớp mình còn là một thành viên của đội văn nghệ nữa đó. Nhiều việc, nhưng bạn có bao giờ thấy lớp trưởng của lớp mình than không? Lớp trưởng, ngoài ra, cũng là người phải viết báo cáo nộp cho phòng đào tạo hàng tháng nữa đấy.
Xong phần lớp trưởng, mình xin nói sang các bạn trong chi đoàn. Ui mấy bạn này là những người làm việc chăm chỉ nhất lớp mình đấy. Các bạn ấy phải lên kế hoạch hàng tháng nè. Viết báo cáo nè. Rối tổng kết đoàn viên, tìm hiểu đoàn viên, kiểm soát chất lượng đoàn viên... Đặc biệt, có những bạn phải đi họp liên tục, các bạn phải di chuyển từ Linh Trung lên Nguyễn Văn Cừ chứ đâu có phải là chỉ đi họp trong nội cơ sở dưới.
Về phần hội, thì các bạn hội lúc nào cũng phải vắt óc ra suy nghĩ cho những hoạt động của lớp. Các bạn ấy là người chịu trách nhiệm về các mục giải trí cho các bạn. Giúp các bạn có thời gian nghỉ ngơi vui chơi. Các bạn ấy cũng cố gắng làm rất nhiều, dĩ nhiên là làm chưa được tốt. Nhưng chi hội luôn cố gắng cải thiện những điểm yếu của mình.
Ngoài ra, mình xin nói thêm về việc BCS phải đi học lại môn Lý. Rõ ràng rằng chúng mình chưa học tập được tốt lắm. Chúng mình chưa phải là tấm gương cho các bạn. Nhưng xin các bạn để ý rằng nếu như chúng tớ không vì lớp không vì các bạn thì làm sao chúng tớ lại phải nài lưng ra làm những việc như lên kế hoạch sinh hoạt rồi tổ chức đi từ thiện...
Tụi mình rõ ràng có những khuyết điểm nhưng nếu không vì các bạn thì làm sao lớp mình lại nhận được những lời khen của các anh chị?
@: Xin nói thêm cho bạn biết rằng là BCS cũng là các bạn thôi. Chúng tớ chỉ là những người có lòng gan dạ hơn một tí. Chúngt ớ dám đứng trước các bạn và thông báo cho các bạn những gì chúng tớ được thông báo. Vì vậy, nếu như bạn thấy chúng tớ làm không tốt, bạn có thể nói ra chúng tớ không tốt chỗ nào, chỗ nào cần khắc phục. Chúng ta đều là thành viên của một lớp. Bạn không cần phải ngại làm gì.

nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ Clock110Tue Apr 06, 2010 6:53 pm

spy107
K-ON !

Order

spy107

Order

Nam
Tâm trạng : nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ Sleepy
Thú cưng : nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ Thkitt17
Tổng số bài gửi 130
Coins 51581
Cám ơn : 6
Đến từ WonderLand
Status : K-ON !

Tớ thấy lớp trưởng xinh đẹp thíu tự tin 1 ít,cố lên nào!Còn các bạn khác phải ảnh hưởng tới lớp nhìu lên,đừng âm thầm lao động vì lớp nữa,sẽ bị hỉu nhầm đó,làm BCS mệt thật(đã từng và thông cảm :D)

nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ Clock110Tue Apr 06, 2010 8:11 pm

anthanh28

Order

anthanh28

Order

Nữ
Tổng số bài gửi 167
Coins 51622
Cám ơn : 5
Đến từ ko nói đâu
Nghề nghiệp/Sở thích suy nghĩ đã???

chào bạn !!!
thanh ko hẳn là thành viên của bcs, những gì thanh muốn nói hầu hết bcs đã nói, đã dải bày, đến h phút này bao gồm, lớp phó hữu dương và chi hội phó, vũ tiến luyện.
1/ bạn này, thật sự lúc đầu và đến h phút này bcs còn nhiều chỗ chưa thông, chưa khớp nhau lắm, bạn này nói ban cán sự chơi chung với nhau , thực sự ko đơn giản như bạn nghĩ, thật ra là do có nhiều chuyện cần họp nên bcs phải họp liên tục, thế là các bạn đc dịp thấy bcs đi chơi chung liên tục. hiện h bcs đã thân hơn trước hòa nhập với nhau hơn trước, bạn có công nhận với thanh là nếu bcs thân nhau thì mới dễ trong chuyện thống nhất ý kiến, và sẽ đề ra đc những kế hoạch hay cho lớp ko ! hi
2/ lớp chúng ta đông quá, giá mà bạn biết có bao nhiêu cuộc họp bcs từ đầu năm tới h , thì bấy nhiêu cuộc họp vấn đề " làm sao để hòa nhập cùng các bạn, làm sao gần gũi các bạn hơn , thu hút các bạn tham gia vào các phong trào để thông qua đó mọi người sẽ gần nhau hơn ", bạn ơi , bcs dễ tính lắm, ko giận hờn hay xét nét đâu, vì.......nếu bcs ko cười trước thì bạn này cười trước đi, thanh đang học thuộc tên các bạn, mà ko biết có xong trước khi 10 cs ko nữa, quên hoài!!!
3/thật sự thanh vui lắm khi đọc bài của bạn, dù trong đó có nhiều điều gọi là "nắn gân " bcs, nhưng có những lời như thế, bcs mới chị xích lại gần nhau thêm xíu nữa, mới chịu "binh" nhau. hihi. có những lời nhận xét như thế, bọn mình mới thấy là còn có những bạn cũng tâm huyết với lớp cùng muốn lớp phát triển, cùng muốn lớp ta hòa đồng với nhau, và trên một khía cạnh nhất định, đó thật sự là điều an ủi cho sự " tự sướng" của bcs, va điều đó khiến bọn mình biết là ko chỉ có bcs muốn đưa lớp đi lên mà rất nhiều bạn muốn sẵn sàng nói thẳng
4/ thật sự bàn này thử nghĩ theo một chiều hướng tích cực hơn và hơi thiên vị cho bcs lớp ta đc ko ? hi, bạn sẽ thấy 1 khía cạnh hoàn toàn khác đó. có những điều bcs làm mà các bạn ko biết, như bạn luyện đã nói mình sẽ ko nhắc lại. nhưng khi các ac khen nghĩa là thể nào lớp ta cũng sẽ ẵm đc cái giải " chi đoàn, hay chi hội xuất sắc", sẽ có bằng khen nọ, bằng khen kia, uhm ý mình là bạn cũng là 1 thành viên của lớp như thế bạn cũng tự hào 1 ít chứ! phải ko nè!
tuy nhiên, mình ko phủ nhận rằng điều cốt cáng ở đây vẫn là sự đoàn kết trong lớp, và bạn ơi nếu đc, hãy cho bọn này 1 góp ý nhé, còn nếu bcs nào ko chịu cười với bạn, nói chuyện với bạn khi bạn bạn cười và nói chuyện với họ, bạn này vào 4rum chỉ điểm, cho bạn đó chừa! hihi, nhưng mình nghĩ là ko có đâu, vì bcs quán triệt tư tưởng từ đầu mà. hihi :37: :37: :37:

nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ Clock110Tue Apr 06, 2010 8:15 pm

Haru Tokoshie
Fierce as the storm

Order

Haru Tokoshie

Order

Nữ
Tâm trạng : nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ Fine
Thú cưng : nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ Thkitt14
Tổng số bài gửi 102
Coins 51252
Cám ơn : 18
Status : Fierce as the storm

hì, mình tự nhận là 1 BCS chả có tinh thần làm việc gì hết, mình cũng góp ý 1 số điều be bé xinh xinh sau đây ^^

BCS lớp mình, theo mình tiếp xúc thì rất là tích cực, nhưng tích cực một cách thầm lặng, đến nỗi các bạn không thể nhìn thấy điều đó.

Đã có lần mình thấy bạn Trúc chạy lên chạy xuống, chạy suốt ngày để chấm điểm rèn luyện cho các bạn được đầy đủ. Mình không thể đếm được bao nhiêu lần bạn Trúc đã nói câu: "Các bạn ai đi hội xxyyzz thì nhắn tin cho mình để điểm danh". Mình tự hỏi việc gì bạn Trúc phải cực khổ như thế, nếu như không vì các bạn nhỉ?

Còn bạn Thông, với tư cách là cầu nối giữa Đoàn và nhà trường, bạn ấy đã phải lên trường hầu như là hằng ngày, ngày nào cũng đi tròm trèm 60km để hoạt động Đoàn cho các bạn. Thử hỏi nếu đặt bạn vào vị trí này, bạn sẽ làm thế nào ^^

Có thể cách nói của BCS không được lọt lỗ tai các bạn, có thể tụi mình không giống như BCS lớp phổ thông của các bạn, nhưng những gì tụi mình trải qua, những gì tụi mình đã làm, tụi mình không có gì phải hối hận. Học lại Lý cơ cũng không phải là một điều kinh khủng nhất thế giới, tại sao cứ phải trầm trọng hóa vấn đề lên nhỉ?

Bạn nói a10 rất thân với nhau, nhưng có bao giờ bạn đã nghĩ đến rằng, một tập thể đã thân với nhau rồi thì rất khó cho một thành viên lạ xen vào tập thể đó, bạn có bao giờ để ý chưa? Riêng mình thì để ý rồi đấy.

Quốc phòng mình học C7, ở nửa sau của lớp, vì vậy đối với nửa đầu của lớp, hầu như mình chẳng biết ai, mình phải đi làm quen lại từ đầu. Thế rồi hết học kì 1, đến học kỳ 2, mình cũng đã có thể điểm mặt nhớ tên được cũng hơn chục bạn rồi.

Tụi mình vẫn đang cố gắng cải thiện từng chút một từng chút một đấy thôi, vậy tại sao bạn lại không thử suy nghĩ theo hướng khách quan một chút.

Bạn hãy cười với BCS, và họ sẽ cười lại với bạn, như thế không đủ hay sao?

nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ Clock110Tue Apr 06, 2010 8:20 pm

AnhHungGiay

Order

AnhHungGiay

Order

Nam
Tổng số bài gửi 179
Coins 51538
Cám ơn : 25
Đến từ Bà Rịa Vũng Tàu

Mjnh xjn gop y the nay. Vjec cac ban trog BCS lam la tot,xong do la trach nhjem va la cong vjec cua cac ban ko can faj fan mjh mjnh da lam nhung gj,cog vjec nay ko de chut nao. Xog cac ban thu qua xem cac khoa khac moj khj thog bao djeu j cho lop cac thanh vjen trog lop, khac voj cac thanh vjen trog lop mjnh nhu the nao.Dung ngj co 4rum lop la dc ko faj aj cung truy cap dc. Mjnh bjt mot so ban foto cuon sach chj vj re hon quay sach cua truog 1k va con nhjeu nua. huog j bc ra tjem net de xem tjn tuc tren 4r

nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ Clock110Tue Apr 06, 2010 8:25 pm

Haru Tokoshie
Fierce as the storm

Order

Haru Tokoshie

Order

Nữ
Tâm trạng : nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ Fine
Thú cưng : nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ Thkitt14
Tổng số bài gửi 102
Coins 51252
Cám ơn : 18
Status : Fierce as the storm

Thế bạn có bảo đảm lớp mình đi học đầy đủ 100% không vắng buổi nào không ^^

Có người mình biết, cả tuần đi đúng 2 buổi thực tập, vậy thì thông báo vào lúc nào để mọi người đều nghe? Forum là 1 phương tiện lưu trữ thông tin dạng văn bản mà ai cũng có thể truy cập, vì vậy post lên forum là một ý kiến đúng đắn, mình rất ủng hộ.

nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ Clock110Tue Apr 06, 2010 8:31 pm

lizard_7
tờ u nặng cờ cấp độ cao

Moderator

lizard_7

Moderator

Nam
Tổng số bài gửi 154
Coins 51628

AnhHungGiay đã viết:
Mjnh xjn gop y the nay. Vjec cac ban trog BCS lam la tot,xong do la trach nhjem va la cong vjec cua cac ban ko can faj fan mjh mjnh da lam nhung gj,cog vjec nay ko de chut nao. Xog cac ban thu qua xem cac khoa khac moj khj thog bao djeu j cho lop cac thanh vjen trog lop, khac voj cac thanh vjen trog lop mjnh nhu the nao.Dung ngj co 4rum lop la dc ko faj aj cung truy cap dc. Mjnh bjt mot so ban foto cuon sach chj vj re hon quay sach cua truog 1k va con nhjeu nua. huog j bc ra tjem net de xem tjn tuc tren 4r
Wow!!! có lẽ cái topic này càng ngày càng hot nhỉ!!! Mình xin trả lời thắc mắc này cho bạn (^^).
Về việc thông báo các hoạt động cho lớp, BCS đã làm mọi biện pháp, trong đó đã có lần có một bạn phải xài hơn 1tr tiền điện thoại để mà nhắn tin hỏi thăm xem các bạn có đi học thực tập hay không. Nếu bạn lên lớp thường xuyên, ngày nào bạn cũng sẽ nghe được những câu nói này:
-Thông xin thông báo....
-Trúc xin thông báo...
Và gần như mỗi ngày là một điệp khúc. Tuy nhiên, có một điều làm mình hơn thất vọng vì đôi khi trong lúc được thông báo cho các bạn cả tấn thông tin trong một thời gian ngắn ngủi đó. Một số lại chẳng thèm quan tâm, cứ thản nhiên nói chuyện. Thậm chí, có những bữa micro dỏm, các bạn còn lấn át. Nên không thể thông báo được thông tin cho các bạn.
Ngoài ra, chúng mình còn thông báo thông qua cách viết lên bảng. Bạn thấy rồi đấy. Chữ trên bảng thì chi chít vì các hoạt động là quá nhiều. Đôi khi BCS còn phải nhận được những tin quá gấp đến độ không thể nào xoay sở kịp. Nên nếu như nói rằng BCS thông tin chưa tốt thì xin bạn xem xét lại.
Tuy nhiên, nhiều khi có những bạn không đi học, chúng tớ phải nhờ qua kênh các nhóm trưởng nhưng cũng ko có hiệu quả. Chính vì thế mới làm ra 4rum này.
Nếu bạn nói rằng một số bạn không muốn tốn một chút tiền để biết được một chút thông tin vậy thì mai sau khi lên những năm trên liệu bạn ấy có đủ khả năng tìm kiếm và lọc thông tin trên mạng khi thầy cô giao cho một bài thuyết trình hay seminar?
Ngoài ra, cũng xin tự nhận phần sai về BCS khi thông báo có khi quá vụng vì tụi mình chưa có khả năng nói trước đám đông. Chúng tớ đang cố gắng hết sức để cải thiện....

nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ Clock110Tue Apr 06, 2010 8:44 pm

trinhvanngu
beautiful in white

Genus

trinhvanngu

Genus

Nam
Thú cưng : nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ Thelep11
Tổng số bài gửi 43
Coins 51449
Đến từ Lâm Đồng
Nghề nghiệp/Sở thích research
Status : beautiful in white

Bài gửiTiêu đề: hay wa ban oi,cho biet ten voi

bài "luận" của bạn hay wá,bạn có thể học văn bằng 2 làm nhà phê bình được ùi... No promises

hi vong lop minh se ko nhu...
nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ 55171540-thuytld800px-N2_Niagara_Falls
Trở lại trang chủ

Số lần được cảm ơn : Message reputation : 0% (1 vote)

nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ Clock110Tue Apr 06, 2010 9:02 pm

hoangtruc

Genus

hoangtruc

Genus

Nữ
Tổng số bài gửi 33
Coins 51238
Cám ơn : 0
Đến từ Khánh Hòa

Chào các bạn, xin lỗi vì mình lên 4rum hơi muộn.
Mình đã đọc tất cả các ý kiến trên của các bạn, tiếp nhận những ý kiến của các bạn trong lớp cũng như trong bcs, mình cũng chưa có gì thêm ngoài các ý kiến trên, nhưng vẫn xin được nhắc lại, chúng mình không hề phân minh là mình đã làm được những gì, những việc đó như thế nào, nhưng mình cũng mong các bạn một điều, các bạn nói bcs không mỉm cười khi vào lớp, khi gặp các bạn, vậy các bạn thử nghĩ lại xem các bạn xuất hiện trong lớp bao nhiêu lần để các bạn trong bcs nhớ mặt, các bạn có biết là mình rất mong biết được mặt, biết được tên của tất cả các bạn trong lớp lắm không, muốn được tìm hiểu sâu hơn về hoàn cảnh riêng của các bạn, biết được các bạn gặp khó khăn gì để chúng mình có thể giúp đỡ lắm không?? Liệu các bạn có biết có nhiều lần ra đường, mình gặp các bạn trong lớp mình, mình chào nhưng các bạn ý ngó lơ không chào lại, mình buồn tới mức nào. Có một số bạn mình không chỉ biết mặt mà còn biết tên, nhưng các bạn đó không nghĩ là mình biết được điều đó, các bạn nghĩ sao về điều này?
Mình không nói nhiều nữa, mình chỉ mong các bạn ý kiến cho bcs thì cũng sẽ tạo điều kiện cho bcs hoàn thành tốt hoạt động, làm tốt các ý kiến của các bạn đưa ra. Chúng mình cũng là sinh viên mà, chúng mình còn học chứ không chỉ có các hoạt động, mong các bạn thông cảm.

nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ Clock110Tue Apr 06, 2010 9:26 pm

Anonymous

Khách viếng thăm

Khách vi

Bài gửiTiêu đề: moth_09cs

hi, xôm tụ quá ta, người trong cuộc chưa noí jì mà nhỉ?

nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ Clock110Tue Apr 06, 2010 9:27 pm

lizard_7
tờ u nặng cờ cấp độ cao

Moderator

lizard_7

Moderator

Nam
Tổng số bài gửi 154
Coins 51628

vậy sao bạn ko nói đi?

nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ Clock110Tue Apr 06, 2010 9:29 pm

Abyssal_Blue_Ocean
Nhân viên quét dọn forum

WebMasters

Abyssal_Blue_Ocean

WebMasters

Nam
Tổng số bài gửi 597
Coins 52495
Đến từ Notthingness

bạn cứ nói tự nhiên, thoải mái ^^
ở đây tự do ngôn luận, chỉ cẩn hok quá đà là được :41:

nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ Clock110Tue Apr 06, 2010 9:31 pm

thongcr
I love you, 09CS!

Moderator

thongcr

Moderator

Nam
Tâm trạng : nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ InLove
Thú cưng : nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ Thalli11
Tổng số bài gửi 463
Coins 52078
Cám ơn : 29
Đến từ Khánh Hòa
Status : I love you, 09CS!

@BCS: hihi. các "đồng chí" của bạn Thông ơi. sau chuyện này tự dưng Thông thấy iu các bạn trong BCS đến lạ lùng. cũng chẳng hiểu vì sao nữa nhưng Thông nghĩ bữa nào mát trời nên tập trung cả đám BCS đi ăn chè đi. Mỗi lần đi họp lần nào chị Phương- Bí thư đoàn trường đều nhấn mạnh một câu "Muốn chi đoàn đoàn kết thì trước hết cán bộ lớp phải đoàn kết, cán bộ là phải biết làm chủ trong bất kỳ tình huống nào" làm T khá tâm đắc, chúng ta đang đứng trước một tập thể chính xác là 239 thành viên và T tin các bạn đã và đang cố gắng hết sức để làm cho 239 con người ấy cùng nhìn về 1 hướng. Có lẽ vì chưa có dịp để nói ra nhưng thật lòng T tự hào khi được làm việc chung với các bạn- những con người luôn có ý thức vì tập thể và luôn chủ động. T cảm thấy chắng cần phải giải thích và nói gì thêm về những công việc hay khó khăn mà các bạn đang gặp- dù gì hãy dành riêng 2pic này để các bạn khác trong lớp có thể chia sẻ suy nghĩ cá nhân về BCS. Khi tiếp nhận 1 ý kiến, hãy khoan phân bua trước khi lắng nghe 238 ý kiến còn lại đang thực sự nghĩ thế nào. T tin rồi có lúc mọi người sẽ hiểu được nỗi lòng BCS thôi...

nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ Clock110Tue Apr 06, 2010 9:35 pm

hoanientuoc

Species

hoanientuoc

Species

Nữ
Tổng số bài gửi 19
Coins 51376
Cám ơn : 3
Đến từ dong nai

cha,nguoi trong cuoc day rui
thui ban cu noi truoc di nhe,minh xin dc lang nghe

nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ Clock110Tue Apr 06, 2010 9:43 pm

thongcr
I love you, 09CS!

Moderator

thongcr

Moderator

Nam
Tâm trạng : nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ InLove
Thú cưng : nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ Thalli11
Tổng số bài gửi 463
Coins 52078
Cám ơn : 29
Đến từ Khánh Hòa
Status : I love you, 09CS!

@Luyện + Dương: Thông đề nghị hai bạn tạm thời không biến 2pic này thành cuộc đối thoại trực tuyến nha, có gì tập thể BCS nên họp nội bộ với nhau ở quán chè đê. hihi. Nhắn BCS nói riêng và tất cả các bạn đang xem và muốn comment, chúng ta cố gắng chỉ comment với nội dung phát biểu ý kiến, suy nghĩ của cá nhân chứ đừng theo kiểu hạch hỏi hay nhắm vào bất kỳ đối tượng nào nha các bạn. Hãy tôn trọng tất cả mọi ý kiến dù là đồng tình hay phản bác, tranh luận gay gắt không giải quyết được gì hết mà còn gây mất hòa khí.

nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ Clock110Tue Apr 06, 2010 9:48 pm

Abyssal_Blue_Ocean
Nhân viên quét dọn forum

WebMasters

Abyssal_Blue_Ocean

WebMasters

Nam
Tổng số bài gửi 597
Coins 52495
Đến từ Notthingness

ah, mình hok có tranh luận, mình chỉ giải trình 1 chút cho bạn hiểu BCS chúng ta một chút thôi, chứ 2pic này để các bạn có thể tự do phát biểu ý kiến của mình, góp ý cho BCS nha

P/S: chú ý ngôn từ, hok quá đà nha :61:

nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ Clock110Tue Apr 06, 2010 9:50 pm

Anonymous

Khách viếng thăm

Khách vi

Bài gửiTiêu đề: mình là bướm đêm của 09cs đây kha kha- yêu09cs nhìu lằm~~~

mình thật sự rất cảm ơn baì viết trả lời của bạn, nhưng mình nói điều này bạn đừng buồn nha, bài viết ấy vẫn chưa hoàn toàn thuyết phục mình cho lắm. thật tình từ hồi vô 4rum lớp mình tới giờ mình chỉ biết bạn qua cái tên Dragon_Lord mà thôi, chứ thật sự mình không biết bạn là ai, tên khai sinh bạn là jì? jờ bạn noí mình là thành viên bcs mình mới biêt đó, ngạc nhiên thật. hi hi
các bạn có thấy là tần suât xem topic này hoi bị cao không? vậy chưng tỏ rằng 1 bộ phận các nhân trong lớp đã và đang rất quan tâm tới bcs đó nhỉ? không vưà đâu.
khi đọc những dòng reply vừa qua, mình cảm nhận thêm 1 điều nũa là bcs hơi bị cố chấp. bcs luôn jữ lập trường " bcs lun lun đúng, nếu bcs sai xin coi lại điều 1". nhận xét của mình đúng phải không, các bạn rất giỏi tài hùng biện, nếu bây jờ là trên lớp thì sao nhỉ, mình thua là cái chắc. mình cũng không đồng tình với bcs 1 điều. đây là 4rum của lớp, moi người đều có quyền viết nên ý kiến cuả mình, tại sao khi thành viên trong 4rum nêu lên ý kiến của mình, các bạn lại phản pháo dữ dội thế? điển hình là như bạn vũ tiến luyện đó, chưa jì đã sáng tác ra 2 bài viết dài như sớ táo quân vậy, pro thiệt. các bạn có thể để cho diễn đàn naỳ bình đẳng hơn không, bình đẳng mà không có sự hiện diện của bcs. các ban có thể đáp trả mà, không sớm thì muộn. các bạn đúng thì sợ jì người khác nói naỳ nọ chứ, đúng không? các bạn nói là mún lắng nghe ý kiến của mọi người nhưng chưa jì các bạn đã làm họ sợ rồi đó. hu hu tội nghiệp anh hùng giấy thiệt. nhân đây mình xin nói 4rum này là của mọi người chúng ta đều là thành viên của 09cs, mình cũng đang rất tự hào về điều đó, tại sao các bạn không đóng góp ý kiền của chính mình, hãy nói ra để mọi người cùng chia sẻ. có thể những ý kiến của bạn trái ngược với mình, nhưng không sao, mình trân trọng no'. riêng với bcs mình se có 1 baì viết hồi đáp cho các bạn như 1 phép lich sự, vì mình là người châm ngòi đầu tiên mà phải không? hihi đến lúc đó bcs sẽ biết được suy nghĩ thật cuả mình. nhưng với điều kiện hãy để mọi việc được bình đảng nhé

nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ Clock110Tue Apr 06, 2010 9:51 pm

AnhHungGiay

Order

AnhHungGiay

Order

Nam
Tổng số bài gửi 179
Coins 51538
Đến từ Bà Rịa Vũng Tàu

lizard_7 đã viết:
AnhHungGiay đã viết:
Wow!!! có lẽ cái topic này càng ngày càng hot nhỉ!!! Mình xin trả lời thắc mắc này cho bạn (^^).
Về việc thông báo các hoạt động cho lớp, BCS đã làm mọi biện pháp, trong đó đã có lần có một bạn phải xài hơn 1tr tiền điện thoại để mà nhắn tin hỏi thăm xem các bạn có đi học thực tập hay không. Nếu bạn lên lớp thường xuyên, ngày nào bạn cũng sẽ nghe được những câu nói này:
-Thông xin thông báo....
-Trúc xin thông báo...
Và gần như mỗi ngày là một điệp khúc. Tuy nhiên, có một điều làm mình hơn thất vọng vì đôi khi trong lúc được thông báo cho các bạn cả tấn thông tin trong một thời gian ngắn ngủi đó. Một số lại chẳng thèm quan tâm, cứ thản nhiên nói chuyện. Thậm chí, có những bữa micro dỏm, các bạn còn lấn át. Nên không thể thông báo được thông tin cho các bạn.
Ngoài ra, chúng mình còn thông báo thông qua cách viết lên bảng. Bạn thấy rồi đấy. Chữ trên bảng thì chi chít vì các hoạt động là quá nhiều. Đôi khi BCS còn phải nhận được những tin quá gấp đến độ không thể nào xoay sở kịp. Nên nếu như nói rằng BCS thông tin chưa tốt thì xin bạn xem xét lại.
Tuy nhiên, nhiều khi có những bạn không đi học, chúng tớ phải nhờ qua kênh các nhóm trưởng nhưng cũng ko có hiệu quả. Chính vì thế mới làm ra 4rum này.
Nếu bạn nói rằng một số bạn không muốn tốn một chút tiền để biết được một chút thông tin vậy thì mai sau khi lên những năm trên liệu bạn ấy có đủ khả năng tìm kiếm và lọc thông tin trên mạng khi thầy cô giao cho một bài thuyết trình hay seminar?
Ngoài ra, cũng xin tự nhận phần sai về BCS khi thông báo có khi quá vụng vì tụi mình chưa có khả năng nói trước đám đông. Chúng tớ đang cố gắng hết sức để cải thiện....

Ý mình không phải các bạn đó sợ tốn tiền,chỉ là các bạn ko có,thậm chí có bạn vừa đi làm vừa đi học. thử hỏi o Thủ Đức này làm gì ra tiền,nếu có chỉ là ít ỏi. Bạn có bao giờ hỏi tại sao người miền trung bỏ quê hương vào nam lập nghiệp chưa? Báo cho bạn 1 tin buồn là lớp minh Bắc Trung Nam đều có.
Như thế này mỗi lần thông báo thì có người nói phải co người nghe,chứ có mấy lần BCS nói thao thao bất tuyệt mà các bạn ở dưới vẫn ồn ào. Mình đề nghĩ ai đọc đc topic này fải giữ trật tự khi co thông báo,không chỉ 1 mình mình thôi mà fải nhắc nhở mọi người xung quanh như vậy mới tutu hình thành tình đoàn kết đấy

nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ Clock110Tue Apr 06, 2010 10:09 pm

spy107
K-ON !

Order

spy107

Order

Nam
Tâm trạng : nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ Sleepy
Thú cưng : nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ Thkitt17
Tổng số bài gửi 130
Coins 51581
Đến từ WonderLand
Status : K-ON !

Đông nhỉ!Những 11 cái đầu :57: ,hay làm khảo sát giống khoa kt đi,phát giấy ai muốn ghi j thì ghi,ở đây không gian hạn chế quá! :41:

nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ Clock110Wed Apr 07, 2010 12:32 am

AnhHungGiay

Order

AnhHungGiay

Order

Nam
Tổng số bài gửi 179
Coins 51538
Đến từ Bà Rịa Vũng Tàu

lizard_7 noj mjnh nge lam sao xaj hon 1tr de ntjn cho 23x nhan khau cho lop vay? dung noj toj vjec 1 don 10,10 don 100.tuj mjnh la dan KHTN do nha.tog daj tang gja tjn nhan khj nao vay 3k/tjn nhan ah. voj laj loj thuoc ve bcs ro rang hom do ko dc ngj thuc tap sjnh ma dam thog bao la ngj.

nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ Clock110Wed Apr 07, 2010 8:04 am

Abyssal_Blue_Ocean
Nhân viên quét dọn forum

WebMasters

Abyssal_Blue_Ocean

WebMasters

Nam
Tổng số bài gửi 597
Coins 52495
Đến từ Notthingness

moth_09cs đã viết:
mình thật sự rất cảm ơn baì viết trả lời của bạn, nhưng mình nói điều này bạn đừng buồn nha, bài viết ấy vẫn chưa hoàn toàn thuyết phục mình cho lắm. thật tình từ hồi vô 4rum lớp mình tới giờ mình chỉ biết bạn qua cái tên Dragon_Lord mà thôi, chứ thật sự mình không biết bạn là ai, tên khai sinh bạn là jì? jờ bạn noí mình là thành viên bcs mình mới biêt đó, ngạc nhiên thật. hi hi
các bạn có thấy là tần suât xem topic này hoi bị cao không? vậy chưng tỏ rằng 1 bộ phận các nhân trong lớp đã và đang rất quan tâm tới bcs đó nhỉ? không vưà đâu.
khi đọc những dòng reply vừa qua, mình cảm nhận thêm 1 điều nũa là bcs hơi bị cố chấp. bcs luôn jữ lập trường " bcs lun lun đúng, nếu bcs sai xin coi lại điều 1". nhận xét của mình đúng phải không, các bạn rất giỏi tài hùng biện, nếu bây jờ là trên lớp thì sao nhỉ, mình thua là cái chắc. mình cũng không đồng tình với bcs 1 điều. đây là 4rum của lớp, moi người đều có quyền viết nên ý kiến cuả mình, tại sao khi thành viên trong 4rum nêu lên ý kiến của mình, các bạn lại phản pháo dữ dội thế? điển hình là như bạn vũ tiến luyện đó, chưa jì đã sáng tác ra 2 bài viết dài như sớ táo quân vậy, pro thiệt. các bạn có thể để cho diễn đàn naỳ bình đẳng hơn không, bình đẳng mà không có sự hiện diện của bcs. các ban có thể đáp trả mà, không sớm thì muộn. các bạn đúng thì sợ jì người khác nói naỳ nọ chứ, đúng không? các bạn nói là mún lắng nghe ý kiến của mọi người nhưng chưa jì các bạn đã làm họ sợ rồi đó. hu hu tội nghiệp anh hùng giấy thiệt. nhân đây mình xin nói 4rum này là của mọi người chúng ta đều là thành viên của 09cs, mình cũng đang rất tự hào về điều đó, tại sao các bạn không đóng góp ý kiền của chính mình, hãy nói ra để mọi người cùng chia sẻ. có thể những ý kiến của bạn trái ngược với mình, nhưng không sao, mình trân trọng no'. riêng với bcs mình se có 1 baì viết hồi đáp cho các bạn như 1 phép lich sự, vì mình là người châm ngòi đầu tiên mà phải không? hihi đến lúc đó bcs sẽ biết được suy nghĩ thật cuả mình. nhưng với điều kiện hãy để mọi việc được bình đảng nhé
Thế ra bạn vẫn chưa biết mình thật, nếu bạn đọc kỹ các bài reply thì đã có nhắc tới tên mình 2, 3 lần gì đó rồi ( 2 là số nhiều rồi 01 )Trong qs mình là Ctrg C6, hiện tại là lớp phó của lớp ta, nói vậy chắc bạn cũng biết rồi nhỉ^^
Trong diễn đàn này mọi người đều bình đẳng với nhau, ai cũng có quyền nói ra suy nghĩ cua mình, cho dù là BCS thì cũng đâu có làm gì được :59: chỉ cần những ngôn từ trong bài viết của các bạn có thể chấp nhận được (hok đụng chạm thuần phong mĩ tục, danh dự con người,...) là được thôi. Đặc biệt trong 2pic này, hok ai được phép ngăn cản, chỉnh sửa hay xóa bài viết của các bạn, cho dù là BQT 4rum. Vậy là được rồi nha, các bạn cứ thoải mái viết ra suy nghĩ của mình
Còn việc phúc đáp lại bài viết của bạn, là do bạn yêu cầu mà, câu gần cuối trong bài viết đầu tiên của bạn, nhớ hok???

nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ Clock110Wed Apr 07, 2010 10:20 am

Keny_zhao
add your voice ^.^

Moderator

Keny_zhao

Moderator

Nam
Tâm trạng : nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ Innocent
Thú cưng : nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ Thmous11
Tổng số bài gửi 293
Coins 51883
Cám ơn : 31
Đến từ 廣東 - 中國
Nghề nghiệp/Sở thích cây.... I luve cây sờ mó, ý lộn, sồ mút!!!
Status : add your voice ^.^

@moth_09cs: mình thật sự cám ơn bạn đã góp ý về BCS, cám ơn bạn đã nói lên những suy nghĩ, cũng như là những bức xúc của bạn về BCS
thật tình là sau khi nghe được những câu góp ý đó, mình càng thấy buồn thêm
buồn vì thật sự lớp mình vẫn chưa đoàn kết, buồn vì những nỗ lực từ trước đến nay của BCS vẫn ko có kết quả như mong đợi
nhiều lúc mình cũng vắt óc ra suy nghĩ: "làm sao cho các bạn gần nhau hơn đây? làm sao để các bạn có thể hiểu được BCS đây?" suy đi nghĩ lại nhiều lần lại thấy mình càng hổ thẹn hơn với những gì mình đã đã phát biểu hôm đại hội chi hội:"hình như là trong lớp mình vẫn có một lỗ hổng lớn nhỉ? mình sẽ cố gắng hết mình để các bạn có thể đoàn kết với nhau hơn"
mình liên tục đưa ra những kế hoạch và những địa điểm vui chơi để các bạn gần gũi với nhau hơn
nhưng kết quả đạt được đó là sự bác bỏ của thành viên BCS: đó là vì điều kiện quá khắc khe về tài chính hay cũng về chuyện riêng tư, chuyện học hành của các bạn cũng như là không muốn để các bạn hiểu lầm là BCS đang làm khó dễ các bạn.đã có những kế hoạch tưởng chừng như quá tuyệt hảo để các bạn tham gia hết mình, nhưng đến phút chót phải hủy bỏ vì thiếu kinh phí hay số lượng tham gia quá ít
sinh viên mà, ai cũng là một con người, ai cũng mong muốn có một sự quan tâm, chia sẻ lẫn nhau. hãy cứ nói ra thẳng thắn, mắng được cứ mắng miễn là trong phạm trù đạo đức của một con người ấy. cố gắng giải tỏa hết những mâu thuẫn của các bạn về BCS, chúng ta là một con người biết lắng nghe mà đúng không?
một lời góp ý của bạn chính là một lời khuyên vàng cho BCS đấy

nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~ Clock110

Sponsored content

nhật ký ngày họp đại hội chi đòan~~~

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 3 trangChuyển đến trang : 1, 2, 3  Next